CÔNG NGHỆ THỰC PHẨM K32* ĐẠI HỌC CẦN THƠ
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Tình bạn???? Tình yêu????

HaXuyen
be_ca_chua62988
6 posters

Go down

Tình bạn???? Tình yêu???? Empty Tình bạn???? Tình yêu????

Bài gửi  be_ca_chua62988 Fri May 29, 2009 10:25 pm

Các bạn ơi!
Có hay không chuyện: không còn yêu nhưng vẫn là bạn tốt của nhau?
Sau tình yêu nên ứng xử thế nào với người ấy?

be_ca_chua62988
Senior Member
Senior Member

Tình bạn???? Tình yêu???? Empty Re: Tình bạn???? Tình yêu????

Bài gửi  HaXuyen Fri May 29, 2009 11:05 pm

Chà cái nì hơi bị phức tạp Cool Tui chưa iu bao giờ nên ko bít khi người ta chia tay rồi có thể làm bạn tốt được của nhau nữa hay ko, nhưng theo quan điểm của t ghét là bỏ Mad , khỏi mất công giả bộ gặp nhau xởi lởi vui mừng Razz , trong bụng thì rủa "hum nay bị sao quả tạ chiếu rùi" Suspect , làm vậy mệt mình, mệt người Sleep .Tốt nhất là nên tránh gặp mặt thì tốt hơn, nếu lỡ có gặp thì thui, phớt tỉnh ăng lê lựa lời nói càng ít càng tốt 8ôtsau đó kiếm cơ hội chuồn đi là vừa lol! Chắc hiếm ai có được tấm lòng bao dung rộng lượng đến nỗi có thể làm bạn tốt với ex của mình được afro . Tình bạn có thể tiến đến tình yêu nhưng một khi đã vượt qua giới hạn của tình yêu rồi thì ko thể trở lại như trước được, giống như protein biến tính ko thuận nghịch í lol! lol! lol!
HaXuyen
HaXuyen
Senior Member
Senior Member

Bài gửi  NgocAnh Sat May 30, 2009 11:53 am

Bà Xuyên này.hôm wa tui đinh trả lời mà đau mắt quá nên xuống ,vậy mà bà nhảy trước rùi.hehe. bounce
Quan điểm của tui cũng vậy đó.trường hợp này sẽ thoải mái hơn nếu 2 người không học chung 1 lớp hay làm chung 1 cơ quan. Suspect lol!
Ngoài ra tui còn muốn bổ sung thêm là: nếu người đó thẳng thắn nói với bạn, dù o thể tiếp bước với người đó nữa và người đó vẫn đối xử tốt với bạn,vẫn quan tâm bạn.tất nhiên chỉ dừng ở mức tình bạn thui. thì bạn hãy vui vẻ chấp nhận tình bạn đó nhé vì tình bạn thật sự rất khó kiếm và chúng ta thường hay nhầm lẫn giữa tình bạn và tình yêu. có thể người bạn đó đã nhầm chăng? và anh ta mới nhận ra dc.
Còn nếu người đó có mới nói cũ, nói những lời làm tổn thương bạn .thì bạn hãy xem đó là sự may mắn vì bạn đã có động lực thật sự để mà quên hắn.đó là con người o đáng để bạn quan tâm nữa. và bạn hãy phớt tĩnh ăn lê khi lỡ gặp hắn.xem như chưa từng quen.và thời gian sau đó bạn sẽ cảm thấy hắn chẳng có ý nghĩa gì đối với bạn. What a Face lúc này xin chúc mừng bạn vì bạn đã có thể đón nhận những ai tốt hơn. sunny
Trường hợp đáng ghét nhất là o noi j với bạn và âm thầm rút lui hay quen người mới thì đó là người hèn nhát, o có trách nhiệm.quên đi là vừa.cũng làm như o quen luôn.tránh dc thì cứ tránh. Arrow
Nếu bạn không biết rõ nguời đó nằm trong trương hợp nào thì bạn cứ để thời gian giúp, bạn sẽ nhận ra và hành động cho đúng. afro
NgocAnh
NgocAnh
Gold Member
Gold Member

Bài gửi  be_ca_chua62988 Mon Jun 01, 2009 8:05 pm

Vẫn biết là như thế, nhưng khi thực hiên rất khó. gặp mặt nhau hoài lại nhớ về những kỷ niệm ngày xưa lúc còn bên nhau, rồi lại buồn hok thể nào quên được + những kỷ vật tình yêu luôn làm đau khổ con tim nhỏ bé. pale pale Sad Sad Crying or Very sad Crying or Very sad

be_ca_chua62988
Senior Member
Senior Member

Bài gửi  hhha00 Mon Jun 01, 2009 11:01 pm

Dung ui, be ca chua noi dung day. Cai nay con tuy tam trang moi nguoi, TUY TRUONG HOP NUA. tuy k con yeu nhau nua nhung trong tam tri 2 nguoi luc nao cung muon quay lai voi nhau.... nhung phuc tap cai la k the duoc. neu nguoi ta co nguoi moi roi...thi bun... nhung yeu nguoi ta khong can phai o ben nguoi ta, chi can nguoi ta vui la duoc... HAY CAO THUONG NHE...
hhha00
hhha00
Senior Member
Senior Member

Bài gửi  Wtai53 Tue Jun 02, 2009 7:25 pm

Đây là một vấn đề nan giải đây! Quả thật là rất ngượn khi phải đối diện với người iu trong vai trò là một người bạn sau khi chia tay mặc dù điều đó là có thể. Nhưng nếu đặt tui vào hoàn cảnh này thì chắc tui cũng không thể làm được vì dù mình có tỏ ra thân thiết thế nào thì vẫn còn cái gì nó cứ dè dặt, nặng nề và không thể nào giống như bình thường được... Túm lại là rất khó có thể trở lại giống như bạn bình thường lắm... Rolling Eyes

Wtai53
Newbie
Newbie

Bài gửi  be_ca_chua62988 Mon Jun 15, 2009 8:16 pm

Hic hic sao mà chuyện tình cảm phức tạp thế nhỉ? iu 1 người đã khó, đến khi hok còn iu thì có biết bao vấn đề khiến ta phải bối rối, khó xử...chẳng biết nên làm sao cho...... Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes

be_ca_chua62988
Senior Member
Senior Member

Bài gửi  Daika@MD Sat Aug 08, 2009 6:31 pm

Chuyện này khó nói lắm " Sau tình yêu có còn là tình bạn không?" rất ít người trả lời được câu này. Theo Tôi nghĩ chỉ khi nào cả hai người đều có người mới và thật sự họ không còn nghĩ về nhau nữa thì mới có thể dùng hai từ "tình bạn" với họ và như lúc xưa họ chia tay là hoàn toàn tự nguyện dưới sự đồng ý của hai người.
Có những người sống thật cao thượng khi họ nghĩ rằng yêu là chỉ mong người yêu mình thật hạnh phúc nhưng thật sự lòng họ có thanh thản không khi nhìn thấy người mình yêu hạnh phúc bên người khác (cái nầy không ai đá mà đau nè...) chỉ mình họ hiểu thôi.
Bạn có thật can đảm khi đứng lại chào hay mỉm cười khi người yêu củ của mình tay trong tay bên người khác trong khi bạn đang một mình (lúc đó mình nghĩ sao nhỉ lẳn lặng bước đi hay chào hỏi đây?), lúc đó bạn có can đảm nhìn thẳng vào đôi mắt người yêu củ k0? (mình không dám nhìn tức là trong lòng mình vẫn còn tình cảm). Nếu bạn thật sự bước tới chào hỏi và nói chuyện một cách thực sự vui vẻ và trong lòng bạn thật sự thoải mái. Tôi nghĩ lúc đó bạn đã thật sự quên họ rồi và hãy cầu chúc cho người ta hạnh phúc...
Daika@MD
Daika@MD
Junior Member
Junior Member

Bài gửi  Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics