CÔNG NGHỆ THỰC PHẨM K32* ĐẠI HỌC CẦN THƠ
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trả lời thử nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ngan_08
TieuQui
levan
be_ca_chua62988
8 posters

Go down

Trả lời thử nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!! Empty Trả lời thử nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Bài gửi  be_ca_chua62988 Fri May 29, 2009 10:31 pm

Có một ông chủ cần một người phụ tá, thế nhưng có tới 3 người đến xin việc, cho nên ông đã nghĩ ra câu đố để chọn người giúp việc nhanh trí nhất. Ông đưa ra 5 chiếc mũ: 3 màu trắng và 2 màu đen. Bịt mắt 3 người rồi đội cho mỗi người 1 mũ và giấu đi hai chiếc còn lại. Sau đó ông mở mắt cho cả 3 người và bảo họ cho biết màu chiếc mũ mà họ đang đội. Ba anh nhìn nhau 1 chốc, bỗng nhiên 1 người thốt lên đúng màu mũ anh ta đang đội. Làm cách nào để anh ta biết được điều đó?
lol! lol! lol! lol!

be_ca_chua62988
Senior Member
Senior Member

Trả lời thử nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!! Empty Re: Trả lời thử nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Bài gửi  levan Sat May 30, 2009 10:12 am

m tra loi thu nhe, k biet dung k, xin chi giao them nhe!!!
Nguoi tra loi nhin 2 nguoi ben canh thi thay ho doi mu den nen biet anh ta doi mu trang va cai mu ong chu cat di la mu trang
levan
levan
Newbie
Newbie

Bài gửi  levan Sat May 30, 2009 10:46 am

[quote="levan"]minh tra loi thu nhe, k biet dung k, xin chi giao them nhe!!!
Nguoi tra loi nhin 2 nguoi ben canh thi thay ho doi mu den nen biet anh ta doi mu trang va cai mu ong chu cat di la mu trang
levan
levan
Newbie
Newbie

Trả lời thử nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!! Empty Teng Teng

Bài gửi  TieuQui Sat May 30, 2009 11:30 am

Co mot cau do nhu Z ne; pa kon tra loi dum tui he...:Co ba thang ( con trai con gai gi cung dc) ten cua ba dua la A,B,C di qua cay cau cung mot luc,lam sao ma ba dua deu wa cau dc....

TieuQui
Junior Member
Junior Member

Bài gửi  be_ca_chua62988 Sat May 30, 2009 11:42 pm

levan đã viết:m tra loi thu nhe, k biet dung k, xin chi giao them nhe!!!

Wow...woa bounce bounce hay wa ta! Bạn đã tìm được đáp án đúng rùi đó. lol! lol!

be_ca_chua62988
Senior Member
Senior Member

Bài gửi  ngan_08 Mon Jun 01, 2009 9:49 am

TieuQui đã viết:Co mot cau do nhu Z ne; pa kon tra loi dum tui he...:Co ba thang ( con trai con gai gi cung dc) ten cua ba dua la A,B,C di qua cay cau cung mot luc,lam sao ma ba dua deu wa cau dc....
O day ban tan dong dzuj wa, cho n vo voj (ham dzuj ma!!) Razz
N giai thu cau do nay nhen. Co j pa con gop y them nhe. Rolling Eyes De ca 3 deu qua cau dc thi A se Be C wa (Be cung na na am bong). Nhu vay ca 3 se cung wa cau mot luot.

ngan_08
Newbie
Newbie

Bài gửi  hhha00 Mon Jun 01, 2009 11:07 am

ui da cho minh hoi cai vu mu den, mu trang ay. Minh k hieu, giai thix gium minh di...huhuhu
hhha00
hhha00
Senior Member
Senior Member

Bài gửi  be_ca_chua62988 Mon Jun 01, 2009 7:10 pm

hhha00 đã viết:ui da cho minh hoi cai vu mu den, mu trang ay. Minh k hieu, giai thix gium minh di...huhuhu

Vì chỉ có 2 mũ đen nên ít nhất phải có 1 người đội mũ trắng. Vì thế hai người kia im lặng vì không xác định nổi mũ trên đầu mình (đều thấy 1 mũ trắng và 1 mũ đen) nên người thứ 3 khẳng định mình đội mũ trắng. sunny sunny

be_ca_chua62988
Senior Member
Senior Member

Trả lời thử nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!! Empty Teng Teng

Bài gửi  TieuQui Wed Jun 03, 2009 11:36 am

Dap an day: Co the ba dua no di chung chiec xe cung hong chung hihi,rui cung co the choi chu...nhung co mot dap an ni lam cac ban bat ngo lam ne: chung no cung qua mot luot di hang doc do...co ai cam tui no di hang mot luot dau:: lol!

TieuQui
Junior Member
Junior Member

Bài gửi  TieuQui Wed Jun 03, 2009 11:40 am

Cho minh hoi them mot cau nua ne: Co 3 la con cua cau 7 .cau 7 la anh cua ong cau 8 .cau 8 la cha cua co 4 rui ong cau 9 sinh ra co 5 .ong ni la em cua cau 7 va cau 8 nhung tai sao co 3 keu co 4 bang chi,co 4 keu co 5 bang chi?Mi ong giai thich jum tui he.....

TieuQui
Junior Member
Junior Member

Bài gửi  NgocAnh Wed Jun 03, 2009 8:18 pm

TieuQui đã viết:Dap an day: Co the ba dua no di chung chiec xe cung hong chung hihi,rui cung co the choi chu...nhung co mot dap an ni lam cac ban bat ngo lam ne: chung no cung qua mot luot di hang doc do...co ai cam tui no di hang mot luot dau:: lol!

ê mình trả lời đúng mà sao o đc công nhận. 2 đáp án đi xe và đi hàng ngang đều đúng.đáp án đi hàng ngang khi cây cầu rộng còn hay hơn đáp án đi hàng dọc vì qua đúng là cùng 1 lượt sát nghĩa đen luôn.

lol! lol! lol!
NgocAnh
NgocAnh
Gold Member
Gold Member

Bài gửi  pntruong87 Wed Jun 10, 2009 6:51 pm

CÂU ĐỐ CHIẾC MŨ
Giả sử tôi là người trả lời đúng chiếc mũ trên đầu mình thì tôi sẽ thấy 2 người kia như sau:
- kHI THẤY 2 NGƯỜI KIA ĐỘI 2 MŨ ĐEN
- KHI THẤY 2 NGƯỜI KIA 2 MŨ TRẮNG
- KHI THẤY 2 NGƯỜI KIA 1 NGƯỜI MŨ ĐEN, NGƯỜI KIA MŨ TRẮNG
Xét từng trường hợp đều có thể xảy ra.

Tức là ở trường hợp nào cũng có thể biết!
Nhưng mà tôi thấy ông chủ đó cao giá quá. Chọn người làm còn hơn chọn chúa. Người làm mà thông minh vậy người ta đâu đời nào ở đợ! Hi Evil or Very Mad
pntruong87
pntruong87
Super Junior Member
Super Junior Member

Trả lời thử nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!! Empty Câu trả lời của tôi về câu đố CHIẾC MŨ

Bài gửi  pntruong87 Thu Jun 11, 2009 3:06 pm

Với 2 MŨ ĐEN VÀ 3 MŨ TRẮNG thì:
Hãy nhớ rằng ông chủ đang chọn người thật sự thông minh nên trường hợp có 2 chiếc mũ đen là never (vì người kia sẽ không cần vận dụng đầu óc cũng trả lời được). Nên:
KHÔNG BAO GIỜ CÓ 2 CHIẾC MŨ ĐEN 1 CHIẾC MŨ TRẮNG(*) (điều kiện cần để lí luận chặc chẽ)
Kết luận ở trường hợp A này tôi có thể trả lời là Mũ Trắng affraid

Trường hợp B là 1 MŨ ĐEN 2 MŨ TRẮNG. Chia được 2 trường hợp sau:
1) người đội mũ Đen đó chính là tôi, tôi sẽ thấy 2 cái mũ trắng trên đầu của 2 người còn lại. Như điều kiện (*) ở trên, 2 người đội mũ trắng đó sẽ thấy tôi đội mũ đen và kết hợp dk (*) sẽ suy ra ngay trên đầu họ là mũ trắng (nếu vậy xác suất và công bằng là không bằng nhau) Điều đó dễ thấy ở trường hợp thứ 2 dưới đây.
2) Người đội cái mũ Đen duy nhất đó là một trong 2 người kia (không phải thôi). Tôi sẽ thấy trước mắt tôi là 1 mũ Đen và 1 mũ Trắng, tôi liền kết hợp đk (*) trên và kết luận ngay tôi đang đội mũ trắng (vì sẽ không bao giờ có 2 mũ đen cùng 1 lúc)
Kết luận ở trường hợp B này, dù là tôi hay không phải tôi đều kết luận được trên đầu họ là mũ trắng affraid

Trường hợp C (cuối) là 3 mũ Trắng. Chú ý rằng trường hợp đây không phải là thông minh của người được thuê mà là sự thông minh của ông chủ tuyển người. Với 3 cái mũ trắng ông có thể xử lý công bằng và hiệu quả cho việc tìm kiếm người làm thông minh.

Tổng kết luận: cho dù là ai, thông minh hay không câu trả lời đúng là mũ Trắng
pntruong87
pntruong87
Super Junior Member
Super Junior Member

Trả lời thử nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!! Empty hihi

Bài gửi  ttatam54 Tue Jun 16, 2009 11:49 am

he he thấy mọi người đố nhau vui quá nên mình cũng muốn bon chen 1 câu he he bounce

Có 7 sinh viên sống trong 1 phòng tập thể. Trong năm học họ đã cho nhau vay những món tiền nhỏ. Mỗi người đều ghi số tiền mình vay và số tiền người cho vay nhưng lại không ghi cho ai vay và vay của ai. Trước khi nghỉ hè họ quyết định thanh toán nợ với nhau. Bằng cách nào có thể thanh toán sòng phẳng nợ nần giữa các sinh viên? (Trình bày cách giải quyết đơn giản nhất)
ttatam54
ttatam54
Admin
Admin

https://cntp32.forumvi.com

Bài gửi  NgocAnh Tue Jun 16, 2009 3:50 pm

mình nghĩ là mỗi người nên đưa ra số tiền mà mình đã mượn lại rồi từ đó chia ra mà nhận lại số tiền mà mình đã cho mượn Twisted Evil
NgocAnh
NgocAnh
Gold Member
Gold Member

Bài gửi  NgocAnh Tue Jun 16, 2009 3:52 pm

ttatam54 đã viết:
he he thấy mọi người đố nhau vui quá nên mình cũng muốn bon chen 1 câu he he bounce

Có 7 sinh viên sống trong 1 phòng tập thể. Trong năm học họ đã cho nhau vay những món tiền nhỏ. Mỗi người đều ghi số tiền mình vay và số tiền người cho vay nhưng lại không ghi cho ai vay và vay của ai. Trước khi nghỉ hè họ quyết định thanh toán nợ với nhau. Bằng cách nào có thể thanh toán sòng phẳng nợ nần giữa các sinh viên? (Trình bày cách giải quyết đơn giản nhất)
mình nghĩ là mỗi người sẽ đưa ra số tiền mình mượn rồi từ số tiền tổng hợp đó chia ra cho từng người theo số tiền đã cho mượn Twisted Evil Twisted Evil
NgocAnh
NgocAnh
Gold Member
Gold Member

Bài gửi  levan Tue Jun 23, 2009 1:13 pm

ttatam54 đã viết:

Vay minh thu tra loi nhe!!!!
Moi nguoi lay so tien vay tru so tien cho vay. Moi nguoi se ra 1 con so, neu nguoi nao co con so >0 thi nguoi do con thieu no ng khac(tam goi la "no" cho de fan biet), nguoc lai <0 thi ng khac thieu ho (tam goi la "chu"). Sau do nhung nguoi "no" lan luot tra tien cho nhung ng "chu" (k can pbiet la da tung muon nguoi nao) sao cho con so luc dau of moi nguoi deu bang 0.
Minh tra loi hoi bi dai roi Crying or Very sad Crying or Very sad nhung bo tay thoi minh k biet viet sao cho no ngan lai nua : Rolling Eyes tongue:
levan
levan
Newbie
Newbie

Bài gửi  NgocAnh Tue Jun 23, 2009 2:17 pm

mình thấy cách của bạn phức tạp hơn của cách mình đấy vì phải trừ số tiền và số tiền nợ của người này sẽ dư hoặc thiếu đối với người chủ, vì vậy sẽ dư 1 phần tiền hoặc thiếu 1 phần tiền nên phải chia với người nợ khác, như vậy thì hay lộn lắm.cách của bạn nên gôm tất cả tiền nợ lại rồi từ tổng số tiền chia ra cho người chủ theo số tiền tương ứng thì ít nhầm hơn.
cách của mình ở trên đơn giản hơn nhưng sẽ không thích hợp trong TH số tiền mượn lớn quá, không tạm ứng được. nhưng bạn Tâm nói là những món tiền nhỏ nên dễ lấy tiền tạm ứng hơn, cách của mình rất tốt trong TH này.
để diễn đàn đẹp hơn, các bạn không cần quote lại câu hỏi đâu nhé vì chỉ có 1 câu hỏi chưa trả lời thôi mà, như vậy chiếm chỗ rất nhiều. trừ trường hợp sang trang mới hay có quá nhiều câu hỏi. thank you very much
bà Tâm đâu rùi, hỏi mà chẳng có câu trả lời gì hết dzậy trùi.....
NgocAnh
NgocAnh
Gold Member
Gold Member

Bài gửi  ttatam54 Tue Jun 23, 2009 5:24 pm

he he mình đây, tại mình muốn có nhiều đáp án từ các bạn nên mình mới im lặng mòa.
Và đây là đáp án đây Very Happy Very Happy

Có thể thanh toán nợ nần giữa các sinh viên một cách sòng phẳng như sau: Gọi An là số tiền vay và Bnlà số tiền cho vay của sinh viên n (n = 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7).
=> Ta sẽ có A1 + A2 + A3 + A4 + A5 + A6 + A7 = B1 + B2 + B3 + B4 + B5 + B6 + B7
Nếu mỗi sinh viên n đều bỏ đều bỏ số tiền định vay An vào 1 đống chung rồi sau đó nhận lại số tiền mình đã cho vay Bn thì vấn đề được giải quyết xong.
Hoặc: ở mỗi sinh viên n xét hiệu An – Bn. Sinh viên ứng với hiệu mang dấu dương thì bỏ vào số tiền chung 1 số tiền bằng hiệu đó, còn sinh viên ứng với hiệu mang dấu âm thì nhận về số tiền bằng hiệu đó, từ số chung có trước đó.

(he he như thế mọi người biết mình trả lời đúng hay sai rùi nha Laughing Laughing )
ttatam54
ttatam54
Admin
Admin

Bài gửi  NgocAnh Tue Jun 23, 2009 7:15 pm

vậy là mình nói đúng. cả 2 cách đều đúng. nhưng theo mình thì câu trả lời của Tâm diễn đạt phức tạp hơn. hehe
NgocAnh
NgocAnh
Gold Member
Gold Member

Bài gửi  ttatam54 Mon Jul 06, 2009 3:29 pm

1.27 là kỷ lục về số bàn thắng mà một đội tuyển đã lập ra tại một VCK World Cup. Bạn hãy cho biết đó là đội tuyển nào

A. Brazil
B. Đức
C. Hungary
D. Rumani

2.Có một đội bóng huyền thoại đã lập một kỷ lục không thể phá vỡ (?!) là thắng tất cả các trận trong một VCK World Cup. Đó chính là...

A. Italy
B. Argentina
C. Brazil
D. Tây Đức

3.Đố bạn biết môn thể thao nào có tỉ lệ số người bị chấn thương cao nhất

A. Bóng chuyền
B. Bóng bầu dục
C. Bóng đá
D. Thể dục dụng cụ

4.Đội tuyển nào giành được nhiều trận thắng nhất qua các vòng chung kết World Cup?

A. Brazil
B. Đức
C. Ý
D. Argentina

5.Đội bóng nào tham dự nhiều trận chung kết World Cup nhất?

A. Brazil
B. Hà Lan
C. Italy
D. Đức

6.World Cup '98 đã có một con số kỷ lục về số đội tham gia. Bạn hãy cho biết có bao nhiêu đội đã tham gia vòng loại

A. 102
B. 155
C. 172
D. 180

7.Adidas là một trong những hãng sản xuất dụng cụ TDTT lớn nhất thế giới và là nhà cung cấp cho các giải bóng đá thế giới những quả bóng tốt nhất. Theo trình tự thời gian, bạn hãy cho biết tên của những quả bóng ấy

A. Telstar - Tano - Tango - Etrusco - Szteca - Questra - Tricolore
B. Etrusco - Tango - Tano - Szteca - Questra - Telstar - Tricolore
C. Tango - Tano - Szteca - Etrusco - Telstar - Questra - Tricolore
D. Telstar - Tango - Tano - Szteca - Etrusco - Questra - Tricolore*

8.Có bao nhiêu đội bóng châu Âu tham dự Coupe du Monde France '98?

A. 13
B. 15
C. 16
D. 18

9.Quả phạt đền đầu tiên trong trận chung kết World Cup được thổi vào năm nào?

A. 1954
B. 1966
C. 1974
D. 1986

10.Trong môn Judo, võ sĩ hạng nhẹ là võ sĩ có trọng lượng

A. Dưới 71kg
B Dưới 65kg
C. Dưới 60kg
D. Dưới 58kg
ttatam54
ttatam54
Admin
Admin

Bài gửi  Sponsored content

Sponsored content