CÔNG NGHỆ THỰC PHẨM K32* ĐẠI HỌC CẦN THƠ
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

những vòng tròn bí ẩn trên cánh đồng

3 posters

Go down

những vòng tròn bí ẩn trên cánh đồng Empty những vòng tròn bí ẩn trên cánh đồng

Bài gửi  NgocAnh Tue Jun 09, 2009 2:09 pm

Những vòng tròn bí ẩn trên cánh đồng từ lâu đã là câu hỏi lớn cho các nhà khoa học. Chúng xuất hiện một cách bí ẩn và với rất nhiều kiểu dáng hình học phức tạp trên các cánh đồng lúa mì. Những vòng tròn này đã sớm được tìm thấy từ thế kỉ 17. Trên một bức tranh khắc gỗ để lại có vẽ hình một sinh vật kỳ lạ có vóc dáng giống người đang gặt lúa tạo ra những đường tròn trên cánh đồng. Người ta đặt tên cho bức tranh đó là Mowing Devil (quỷ gặt lúa). Người xưa tin răng những vòng tròn đó là do ma quỷ làm ra, còn ngày nay người ta tin đó là những tác phẩm của người ngoài hành tinh. Nhưng tất cả cũng chỉ là phỏng đoán.
Một vài hình ảnh:

những vòng tròn bí ẩn trên cánh đồng Cropcircles1

những vòng tròn bí ẩn trên cánh đồng Ccposter

Tớ tạp topic này trong room Đố Vui không phải để mọi người bàn tán về sự xuất hiện của chúng. Mà là tớ muốn giới thiệu với mọi người một vòng tròn rất đặc biệt.

những vòng tròn bí ẩn trên cánh đồng Cropcircle

Nó được cho là một trong những vòng tròn trên cánh đồng thú vị, phức tạp và kỳ bí nhất từng được tìm thấy, bởi nó là một mật mã. Hãy giải mã vòng tròn này.
Câu đố này rất khó. Chúc các bạn may mắn.
hãy suy nghĩ theo cách của mình. không đc tra trên google nhe! lol! lol! lol!
SƯU TẦM
NgocAnh
NgocAnh
Gold Member
Gold Member

những vòng tròn bí ẩn trên cánh đồng Empty Re: những vòng tròn bí ẩn trên cánh đồng

Bài gửi  HaXuyen Tue Jun 09, 2009 4:36 pm

Chưa jì bà Ánh đã chỉ cách tìm ra câu trả lời rùi những vòng tròn bí ẩn trên cánh đồng ISWAK2028pàkon nào ko trả lời được thì vào google search đi nhénhững vòng tròn bí ẩn trên cánh đồng Tx, sau đó đưa ra câu trả lời và nhớ nói là "tui tuyệt đối ko xài google, tui thề"những vòng tròn bí ẩn trên cánh đồng Blingeye
Chết cười thật lol! ,nếu ai làm theo lời gợi ý của tui thật sự vui lắm àhnhững vòng tròn bí ẩn trên cánh đồng D5f02ecd. Pàkon yên tâm dùng google đi đây là 1 công cụ trợ giúp con người mừ nếu ko người ta tạo ra nó làm gìnhững vòng tròn bí ẩn trên cánh đồng Untitled13,nên cứ làm đi nhé ko sợ lương tâm nó rỉanhững vòng tròn bí ẩn trên cánh đồng Untitled6
HaXuyen
HaXuyen
Senior Member
Senior Member

những vòng tròn bí ẩn trên cánh đồng Empty Re: những vòng tròn bí ẩn trên cánh đồng

Bài gửi  NgocAnh Wed Jun 10, 2009 1:40 pm

bà Xuyên này nói hay quá nhỉ. affraid Vậy bà tự tra đi. Suspect xúi người ta làm gì confused . bà tìm tài liệu hay lắm mà. lol! .hehe. tui kêu đừng tra google là cố ý để mấy bạn tìm ra đó. chứ câu hỏi này khó lắm. sợ ra câu hỏi rùi o có ai trả lời thì hơi buồn ah nhe.hehe.chúc bà may mắn nghe.
NgocAnh
NgocAnh
Gold Member
Gold Member

Bài gửi  NgocAnh Sat Jun 13, 2009 8:00 pm

vấn chưa có câu trả lời nhỉ? các bạn cố gắng lên.mình gợi ý thêm kết quả là nhứng con số đấy.chúc các bạn may mắn cat alien Very Happy
NgocAnh
NgocAnh
Gold Member
Gold Member

những vòng tròn bí ẩn trên cánh đồng Empty NGOC ANH DANG GHET

Bài gửi  pntruong87 Mon Jun 15, 2009 8:56 pm

THOI ANH TRA LOI LUON DI. TUI THUA. CHAC CAC BAN KHAC CUNG THUA. MA TRA GOOGLE DE LAM GI. ANH TRA LOI LUON DI, GIAI THICH LUON.
pntruong87
pntruong87
Super Junior Member
Super Junior Member

Bài gửi  NgocAnh Mon Jun 15, 2009 9:51 pm

pntruong87 đã viết:THOI ANH TRA LOI LUON DI. TUI THUA. CHAC CAC BAN KHAC CUNG THUA. MA TRA GOOGLE DE LAM GI. ANH TRA LOI LUON DI, GIAI THICH LUON.
bạn trả lời hông đc đâu phải tại tui ,sao kêu tui là NGOC ANH DANG GHET. tui đã nói trước là câu đố này rất khó mà.tra google để tìm câu trả lời chứ làm chi. tui cũng tìm trên google đó.thấy hay hay nên share với các bạn. tui để dành thêm 3 ngày nữa cho bạn cũng như những người khác tìm ra đáp án. cố gắng lên nha.chúc may mắn. Laughing Razz geek
NgocAnh
NgocAnh
Gold Member
Gold Member

Bài gửi  pntruong87 Thu Jun 18, 2009 7:50 am

cái nay là bạn hiểu lầm tôi rồi. tôi nói "ghét" thôi! hi
pntruong87
pntruong87
Super Junior Member
Super Junior Member

Bài gửi  NgocAnh Thu Jun 18, 2009 9:37 pm

đã 3 ngay rùi mà vẫn chưa có câu trả lời. buồn quá. theo lời hứa thì hôm nay mình sẽ cho đáp án. mình thú thật đáp án này mình chẳng đồng ý chút nào bởi vì mình thấy nó vô lý. không có logic gì hết. với lại đáp án này chỉ có người tìm ra nó là tự cho là như vậy.chứ đâu có ai qui định phải đánh số trong từng vòng tròn theo cách như vậy và chỉ lấy được con số cuối thôi đâu. càng nghĩ càng thấy vô lí. có bạn nào đồng ý với câu trả lời mới sợ.hì

những vòng tròn bí ẩn trên cánh đồng Cropcirclenhững vòng tròn bí ẩn trên cánh đồng 21ce0ds
NgocAnh
NgocAnh
Gold Member
Gold Member

Bài gửi  Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics